Korea Alumni of Vietnam

Diễn đàn Thảo luận
Hôm nay, Tháng 12 14th, '17, 11:07

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 38 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Thảo luận liên quan đến "Thiện nguyện"
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 20:28 
Ngoại tuyến
Nhập môn
Nhập môn

A, may tay Admin nay lieu that dam xoa y kien cua thao Dan ha? Da dam vac gay, vac bi di thi phai chiu kho nghe moi dieu chu!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 20:51 
Ngoại tuyến
Site Admin
Hình đại diện của thành viên

Have you been to Korea?: Yes
For how long?: 4 years
Which School?: Chungbuk National University
Kính chào bác nhdan,
Bọn em chưa có xoa bài của bác, mà chỉ chuyển đi chỗ khác thôi. Vì đây là một tô píc nghiêm túc mà bài post của bác lại mang tính đùa nghịch (hài hước không đúng chỗ) . . bọn em sẽ chuyển ra mục hài hước sau . . .

Vừa rồi sau khi chuyển định PM cho bác nhưng mạng bị ở đây bị down, mong bác thông cảm nhé. Bác không cần phải respond lại bài này của bọn em đâu.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 22:27 
Ngoại tuyến
Sư phụ
Sư phụ

Bài này bác admin nên cho riêng thành một topic trong Tin nổi bật, có thể lấy tên là "Số tài khoản và danh sách người quyên góp".
Còn chuyện post danh sách lên forum thì tôi nghĩ chỉ có chủ tài khoản, admin và các "đầu nậu" mới được phép ghi thôi và những người này phải thường xuyên theo dõi để tránh đưa tên trùng lặp.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 22:31 
Ngoại tuyến
Site Admin

Xin tiếp thu ý kiến bạn ngtiend. Có lẽ như thế sẽ dễ dàng theo dõi hơn.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 23:16 
Ngoại tuyến
Đại ca
Đại ca

Tìm trong list các ngân hàng tại Hàn quốc mãi mà không thấy cái ngân hàng Kukmin nó nằm ở chỗ nào! Liệu có phải là Kookmin Bank hay không? Đề nghị nhóm Admin confirm lại cái! Nếu đúng thì nên ghi là Ngân hàng Kookmin ( Kookmin Bank).

-----------------------------------------------
It's the big world and there's lots to be done!

Sửa lần cuối bởi nam_kjist vào ngày Tháng 5 27th, '03, 23:19 với 1 lần sửa trong tổng số.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 23:18 
Ngoại tuyến
Site Admin

Xin lỗi bạn chắc là chúng tôi phiên âm nhầm: kookmin là đúng

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 23:26 
Ngoại tuyến
Sư phụ
Sư phụ

Nếu được bác gõ cái tên tiếng Hàn của nó ra giùm cái, em cũng dị ứng với cái kiểu phiên âm này lắm.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 27th, '03, 23:32 
Ngoại tuyến
Site Admin

국민 은행

Cái lão ngtiend này còn đố admin viết tiếng Hàn đấy à . . cũng may có ếchcon đang online để mà hỏi . . .

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 08:27 
Ngoại tuyến
Nhập môn
Nhập môn

Amind chuyen bai cua thao Dan di cho nao cung duoc nhung dung nghi la dua nghich, thao Dan gop y kien rat nghiem tuc day. Dat nuoc ta con ngheo nan va lac hau mot phan cung vi nhung 'phong trao a dua' kieu nhu vay day. Trong muc nay thi ho hao moi nguoi quyen gop cuu tro nhung o muc khac lai cung nhau tim cach di xin tien (de phat trien trang Wed). Chung ta hay tu cuu minh truoc khi cuu nguoi khac. Viec cac dong bao bi bao lut co Chinh phu lo, khong phai viec cua chung ta. Neu Chinh phu chua quan tam den thi dong bao phai tu doan ket lai ma dau tranh chu. Thoi gian va tien bac cho phong trao cuu tro nen chuyen cho viec hoc hoi kien thuc thi sau nay se xay duoc nhieu cai cau cho dong bao mien nui hon day.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 09:30 
Ngoại tuyến
Đai nâu
Đai nâu

Việc xin tiền phát triển trang web là chuyện khác . Còn tiêu chí của lần này là "của ít lòng nhiều" để thể hiện tinh thần Việt Nam của người xa xứ chứ bác bảo vài man won thì làm được việc gì mà hô váng cả lên ? Bác được nhà nước hỗ trợ sang học bên này , sau này có ấm thì ấm cho bác chứ đã có kế hoạch gì làm "ích nước lợi nhà" chưa ?

Vì thế bác bảo chúng ta "a dua" là sai rồi . Mọi người không có ai định chạy theo thành tích cả , ai đóng nhiều hay ít là tùy lòng hảo tâm làm sao mà có thành tích kiểu ấy !? . Nhưng đã là vận động thì dĩ nhiên không thể cứ im ắng đăng tin rồi bà con sẽ kéo đến . Anh em Việt ở Hàn rải rác khắp nơi nên chúng em chỉ phổ biến cho các địa phương chứ không bắt ép một ai . Ai có lòng cứ lên KRVN tìm hiểu cho ngọn ngành và đóng góp ý kiến (để làm tốt hơn chứ không phải để phủ nhận )

Bác có thể nói chuyện này sau khi đã xong , còn bác nói vào lúc này làm cho anh em vừa nản lòng mà ý nghĩa lần này thành trò cười hay sao ? Bọn em làm là theo suy nghĩ của bọn em , bác làm chuyện gì là theo suy nghĩ của bác , bọn em có bắt bác phải làm thoe bọn em đâu ? Bọn em bàn nhau là trong nội bộ những người chung suy nghĩ hưởng ứng . Em thấy việc làm bọn em không có gì sai trái thì bác chẳng nên bài bác như thế . Những phong trào "a dua" như thế này không bắt ép một ai , nói ra hưởng ứng thì thôi , không thì cứ việc im lặng . Tôi thấy chẳng có lý do gì mà nó kéo lùi đất nước cả .

Gửi bác Admin , em ra ngân hàng thì họ hỏi là tên chủ tài khoản và địa chỉ liên lạc để nếu có trục trặc thì họ còn thông báo . Nếu chỉ có số tài khoản không thôi thì không đầy đủ .

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 09:50 
Ngoại tuyến
Đai nâu
Đai nâu

Các bác ơi, em hưởng ứng với, dưng em không có nhiều tiền ạ, e muốn đóng góp 500 Won ạ, của em ít lắm, dưng lòng em nhiều vô cùng, mà chuyển khoản thì em ko đủ tiền ạ, vậy có ai ở Seoul đi thu không ạ, để cho em đóng góp tầm lòng của em ạ!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 09:54 
Ngoại tuyến
Site Admin

Chào bạn nhdan,

Trước hết chúng tôi xin lỗi bạn vì đã nhầm tưởng ý kiến nghiêm túc của bạn thành ý kiến hài hước, tuy nhiên có lẽ bạn nên đọc lại xem ý kiến đầu tiên đó bạn đã viết như thế nào, chúng tôi không mổ xẻ ý kiến đó ở đây mà chỉ có vài ý kiến với bạn như sau:

1- Chúng tôi làm việc vì hiểu được ý nghĩa cũng như hiệu quả của nó và làm với cả một tấm lòng chứ không phải a dua.

2- Chúng tôi chưa xin tiền của ai để phát triển trang web này. . . toàn bộ các bạn trong ban điều hành đều sẵn sàng chia sẻ các khoản chi phí để trang web này có thể online được. Rất may cho đền giờ phút này chúng tôi vẫn đang được một người bạn hảo tâm host miễn phí còn software thì free. Việc chúng tôi lấy ý kiến góp ý để chịu sự quản lý của Sứ quán thì nhằm mục đích được hỗ trợ về mặt quản lý là trên hết, sau đó mới đến các hỗ trợ khác nếu có.

3- Bạn nói các hoạt động như thế này chỉ nên để chính phủ lo và không phải việc của chúng ta thì thật sự chúng tôi xin lỗi bạn nhé. Bạn còn nhớ những ngày đi học cấp I, II không? cái ngày mà chúng ta chưa thể kiếm ra tiền và sự chia sẻ với những khó khăn mất mát với đồng loại chỉ là những mảnh quần áo cũ, những quyển sách đã dùng rồi . . . việc này có gợi lên cho bạn điều gì không?

4- Một số tiền nho nhỏ với mỗi người thì không làm được gì cả, nhưng "góp gió thành bão" và cái quan trọng là nó làm vơi đi những nỗi đau mất mát của những người không may gặp nạn . . .

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 10:03 
Ngoại tuyến
Site Admin

TuoiTre đã viết:
Gửi bác Admin , em ra ngân hàng thì họ hỏi là tên chủ tài khoản và địa chỉ liên lạc để nếu có trục trặc thì họ còn thông báo . Nếu chỉ có số tài khoản không thôi thì không đầy đủ .

Chào bạn,
Chúng tôi đã nhờ một bạn đứng ra lập tài khoản này và đang định công bố danh tính của người này:

Họ Tên: Nguyễn thị Hương Sen
Nơi đã và sẽ công tác: Ngành Hàn Quốc học - Khoa Đông Phương Trường ĐH KHXN&NV TP.HCM.
Hiện tại học MA : Chuyên ngành Giáo dục tiếng Hàn-- Trường Sư phạm- ĐHQG Seoul

Bạn Hương Sen chỉ giúp chúng tôi lập tài khoản, nếu bạn có ý kiến gì về tài khoản này . . đề nghị bạn liên lạc với nhóm admin [email protected]

Cám ơn bạn

By the way: mình cũng đã từng đi chuyển tiền mà chẳng thấy người ta hỏi tên chủ tài khoản chỉ thấy hỏi SWIFT CODE và bank account thôi . . .

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 10:08 
Ngoại tuyến
Đai đen
Đai đen

Các bác chuyển tiền thì ra ATM mà chuyển. Vào thẳng ngân hàng làm gì cho mệt

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Tiêu đề bài viết:
Gửi bàiĐã gửi: Tháng 5 28th, '03, 10:09 
Ngoại tuyến
Sư phụ
Sư phụ

For how long?: 4
orchid_vn đã viết:
Các bác ơi, em hưởng ứng với, dưng em không có nhiều tiền ạ, e muốn đóng góp 500 Won ạ, của em ít lắm, dưng lòng em nhiều vô cùng, mà chuyển khoản thì em ko đủ tiền ạ, vậy có ai ở Seoul đi thu không ạ, để cho em đóng góp tầm lòng của em ạ!

Hi orchid_vn,
Sau một thời gian nếu không có ai ở gần bạn để góp lại được đủ nhiều để chuyển khoản, mình sẽ chuyển thêm 500 won cho bạn vay khi mình chuyển tiền đóng góp vào tài khoản cứu trợ. . . bạn có thể trả lại cho mình khi nào có dịp hoặc viết hộ mình vài bài nghiêm túc trên forum này thì mĩnh cũng sẽ xí xoá nợ cho . . hi hi

cheers!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 38 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế tiếp

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.